2021 అమావాస్య తేదీలు

2021 అమావాస్య తేదీలు మరియు తిథి సమయం

చాలా మంది అమావాస్య మంచి తిది కాదు అంటుంటారు. కానీ అమావాస్య పూర్ణ తిథి. చతుర్దశి, అష్టమి, ఏకాదశి, అమావాస్య, పూర్ణిమలు మంచి తిథులు. ఇవ్వన్నీ భగవంతుడికి ఇష్టమైన తిదులు. ఈ రోజున దైవ ఉపాసనలు పితృదేవతలకు పిండప్రదానం చేయడం ... తర్పణాలు వదలడం చేయలి.

మార్గశిర బహుళ అమావాస్య

Date January 2, 2022, Sunday
Tithi Margashira Amavasya
Tithi Time Jan 02, 3:42 AM - Jan 03, 12:03 AM

పుష్య  బహుళ అమావాస్య

Date February 1, 2022, Tuesday
Tithi Pausha Amavasya, Mauni Amavasya
Tithi Time Jan 31, 2:19 PM - Feb 01, 11:16 AM

మాఘ  బహుళ అమావాస్య

Date March 2, 2022, Wednesday
Tithi Magha Amavasya
Tithi Time Mar 02, 1:01 AM - Mar 02, 11:05 PM

ఫాల్గుణ బహుళ అమావాస్య

Date April 1, 2022, Friday
Tithi Phalguna Amavasya, Kotha Amavasya
Tithi Time Mar 31, 12:23 PM - Apr 01, 11:44 AM

చైత్ర బహుళ అమావాస్య

Date April 30, 2022, Saturday
Tithi Chaitra Amavasya, Shani Amavasya
Tithi Time Apr 30, 12:58 AM - May 01, 1:58 AM

వైశాఖ బహుళ అమావాస్య

Date May 30, 2022, Monday
Tithi Vaishakha Amavasya, Amasomavara Vratham, Shaneeswara Jayanti
Tithi Time May 29, 2:56 PM - May 30, 5:00 PM

జ్యేష్ఠ బహుళ అమావాస్య

Date June 29, 2022, Wednesday
Tithi Jyeshtha Amavasya, Vata Savitri Vratham
Tithi Time Jun 28, 5:53 AM - Jun 29, 8:23 AM

ఆషాఢ బహుళ అమావాస్య

Date July 28, 2022, Thursday
Tithi Ashadha Amavasya, Chukkala Amavasya
Tithi Time Jul 27, 9:12 PM - Jul 28, 11:25 PM

శ్రావణ బహుళ అమావాస్య

Date August 27, 2022, Saturday
Tithi Shravana Amavasya, Polala Amavasya, Shani Amavasya
Tithi Time Aug 26, 12:25 PM - Aug 27, 1:47 PM

భాద్రపద బహుళ అమావాస్య

Date September 25, 2022, Sunday
Tithi Bhadrapada Amavasya, Mahalaya Amavasya, Batukamma Panduga Prarambam
Tithi Time Oct 24, 5:28 PM - Oct 25, 4:19 PM

ఆశ్వయుజ బహుళ అమావాస్య

Date October 25, 2022, Tuesday
Tithi Ashwayuja AmavasyaDipavali Amavasya, Kedara Vratham, Akasa Deepam Prarambam
Tithi Time Oct 24, 5:28 PM - Oct 25, 4:19 PM

కార్తీక బహుళ అమావాస్య

Date November 23, 2022, Wednesday
Tithi Kartika Amavasya
Tithi Time Nov 23, 6:54 AM - Nov 24, 4:28 AM

మార్గశిర బహుళ అమావాస్య

Date December 23, 2022, Friday
Tithi Margashirsha Amavasya
Tithi Time Dec 22, 7:14 PM - Dec 23, 3:47 PM

గమనిక: ఈ అమావాస్య తేదీలు తిథి సమయాలు భారత ప్రభుత్వం గుర్తించిన "కాలచక్రం గంటల పంచాంగం" నుండి సేకరించాము. ఆంద్రా, తెలంగాణ రాష్టలలో అన్ని ప్రాంతాల వారికి ఈ సమయాలు వర్తిస్తాయి. భారతదేశంలో ఇతర రాష్ట్రాలలో కూడా 1 లేదా 2 నిమిషాల తేడా మాత్రమే ఉంటుంది.